BUGUFI    Wahangaza Wapo na Wataendelea  Kuwapo

BUGUFI Wahangaza Wapo na Wataendelea Kuwapo

4.0
  • AuthorPius B. Ngeze
  • PublisherTanzania Educational Publishers Ltd
  • Year2026

Bugufi si jina la eneo tu, bali ni hazina ya historia, utamaduni, urathi na maendeleo ya jamii ya Wahangaza. Kwa karne nyingi, eneo hili limekuwa makazi ya watu wenye mshikamano, bidii na maadili yaliyowezesha kujenga jamii imara iliyostahimili mabadiliko ya nyakati. Katika kitabu hiki, Mwandishi  Mzee Pius B. Ngeze anamwongoza msomaji katika safari ya kuvutia kuanzia asili ya Bugufi na Wahangaza, jiografia ya eneo, mfumo wa jadi wa maisha, utawala, utamaduni, dini, elimu, uchumi na mchango wa wananchi wake katika maendeleo ya Wilaya ya Ngara, Mkoa wa Kagera na Tanzania kwa ujumla. Kitabu pia kinachambua fursa na changamoto za maendeleo ya sasa pamoja na maono ya kuiendeleza Bugufi kwa manufaa ya vizazi vya leo na vijavyo. Kwa kuunganisha simulizi za jamii, maarifa ya kihistoria, rejea za kitaaluma na mapendekezo ya maendeleo, kitabu hiki ni mchango muhimu katika kuhifadhi urathi wa Wahangaza na kuhamasisha utafiti zaidi kuhusu historia ya Bugufi. Hiki ni kitabu muhimu kwa wanafunzi, walimu, watafiti, viongozi, watunga sera, maktaba na kila anayependa kuifahamu Bugufi, Wahangaza na nafasi yao katika historia na maendeleo ya Tanzania.

Pay with DPO

dpo
Book Title BUGUFI Wahangaza Wapo na Wataendelea Kuwapo
Author Pius B. Ngeze
ISBN 978-9912-767-93-5
Edition Language Kiswahili
Date Published 2026-10-28
Publisher Tanzania Educational Publishers Ltd
Pages 348
Chapters 25

Related Books

KNOW ZANZIBAR   The Cradle of Cloves
KNOW ZANZIBAR The Cradle of Cloves
  • DISCOVER COUNTRY TANZANIA
Tzs5,000.00 Tzs8,000.00
View
BUSHUBI       Washubi Wapo na Wataendelea Kuwapo
BUSHUBI Washubi Wapo na Wataendelea Kuwapo
  • DISCOVER COUNTRY TANZANIA
Tzs5,000.00 Tzs8,000.00
View